Tổ chức du lịch cho CBCNV, kinh phí lấy từ đâu?

LĐO Quang Hùng (ghi)
Chia sẻ
Nguồn tài chính công đoàn được sử dụng chi cho hỗ trợ du lịch nhưng không quá 10% - Ảnh minh họa (Nguồn: T.L)

Nguồn tài chính công đoàn được sử dụng chi cho hỗ trợ du lịch nhưng không quá 10%.

Bạn đọc có địa chỉ email: bichloan2506@xxx hỏi: Cty tôi có tổ chức đi du lịch cho toàn thể CBCNV, thì có được sử dụng Quỹ công đoàn để chi (không giới hạn 10%) có được không? Vì đi du lịch cũng là quyền lợi của công nhân.

Luật sư Phạm Thị Thúy Kiều - Văn phòng Luật sư số 6, Đoàn Luật sư TP. Hà Nội trả lời: Theo Điều 5, Quyết định 272/QĐ-TLĐ ngày 7.3.2014 của Tổng Liên đoàn lao động Việt Nam về thu chi tài chính công đoàn thì nguồn tài chính công đoàn được sử dụng chi cho hỗ trợ du lịch nhưng không quá 10% .

Hãy liên hệ tổng đài tư vấn pháp luật miễn phí 19008088 - gọi ĐDN: 0961360559 để nhận được câu trả lời nhanh chóng, kịp thời hoặc gửi email cho chúng tôi: tuvanphapluat@laodong.com.vn hoặc đến 51 Hàng Bồ, Hà Nội và 39 Trương Định, P6, Q3, TPHCM để được Luật sư tư vấn trực tiếp.

Clip hưởng BHXH một lần - Nguồn: FBNC:

[QC] Đăng tin tuyển dụng, tìm việc làm nhanh, uy tín tại trang Việc Làm Báo Lao Động.

Bình luận

Lê Quang Vĩnh Linh
Chào bạn, Việc tổ chức du lịch tham quan cho nhân viên lấy từ chi phí hoạt động của doanh nghiệp, Công đoàn chỉ chi phối hợp, tối đa 10%. Ban có thể tham khảo khoản 20.30 của Điều 4 của thông tư 96/2015/TT-BTC hiệu lực ngày 6/8/2015 để tư vấn cho Ban giám đốc.
Trả lời - -
Vui lòng sử dụng tiếng Việt có dấu

Video xem nhiều nhất

Hiện trường kinh hoàng vụ lao xe, nổ súng bên ngoài tòa nhà quốc hội Anh